วันนี้ (5 เม.ย. 2560) ที่ห้องประชุมราชพฤกษ์ สำนักงานนิคมอุตสาหกรรมแหลมฉบัง อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี นางสาวพิมานพัชร์ สัมมาจิรากุล ผู้อำนวยการสำนักงานนิคมอุตสาหกรรมแหลมฉบังเป็นประธานในพิธีสรงน้ำพระและรดน้ำขอพรผู้สูงอายุ พร้อมทั้งกิจกรรมตรวจสุขภาพให้กับผู้สูงอายุเนื่องในเทศกาลสงกรานต์ โดยมีหน่วยงานภาครัฐและภาคเอกชนเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้จำนวนมาก โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ประชาชนทุกภาคส่วนได้ตระหนักถึงคุณค่าความสำคัญของผู้สูงอายุ และส่งเสริมให้สถาบันครอบครัวหันมาดูแลผู้สูงอายุให้มากขึ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiOhCUXczytg9zL-LRDta4K_xB1om8bBRq_T66SF_stKRk-bJ_v9rijgOPJFMYzrZkv0Z5cyxQGH-R6PYKaszuWSBdoParGdjmuW89sAtHtE_psdxVUe8D-SvqIomQxSlVGJV6uFtmHI_t7/s200/14144.jpg)
พร้อมกันนี้ยังขอขอบคุณ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลวิภารามแหลมฉบัง คณะแพทย์ -พยาบาล ประธานชมรมเขตประกอบการเสรีแหลมฉบัง ประธานชมรมผู้บริหารงานบุคคลแหลมฉบัง ผู้จัดการบริษัท โกลบอล ยูทิลิตี้ เซอร์วิส จำกัดหน่วยงานแหลมฉบัง สถานประกอบการในนิคมฯ ประธานชุมชนและผู้แทนผู้สูงอายุ ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดแหลมฉบังและอีกหลายหน่วยงานที่ให้ความร่วมมือและสนับสนุน กิจกรรมครั้งนี้ นางสาวพิมานพัชร์ กล่าว