ศุลกากรท่าเรือแหลมฉบัง จัดพิธีสรงน้ำหลวงพ่อโสธร สรงน้ำพระสงฆ์ และรดน้ำขอพรผู้ใหญ่ ในเทศกาลวันสงกรานต์ สทบ.
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhBeVj0ovxTrYFYPOuSXay0EmpPjdynFNVyAC5yL-HgdNw-II-Jiw-KQeiuRipo77oWyujAtJvx9Toz7wBnPYLg26SdnpPYpUkwnaNscMT3FP_GAG-IOv87sVF1YsXLxyWr-tYmfZWSU_Jz/s200/17474.jpg)
ที่สำนักงานศุลกากรท่าเรือแหลมฉบัง อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี นายกิตติ สุทธิสัมพันธ์ ผู้อำนวยการสำนักงานศุลกากรท่าเรือแหลมฉบัง เป็นประธานสรงน้ำหลวงพ่อโสธร สรงน้ำพระสงฆ์ 9 รูป และรดน้ำขอพรผู้ใหญ่ ในวันสงกรานต์ สทบ. โดยมีแขกผู้มีเกียรติ เจ้าหน้าที่และพนักงานศุลกากรท่าเรือแหลมฉบัง เข้าร่วมสรงน้ำหลวงพ่อโสธร สรงน้ำพระ และรดน้ำขอพรผู้ใหญ่ ในวันสงกรานต์จำนวนมาก บริเวณห้องโถงกลางชั้น 1 อาคาร สำนักงานศุลกากรท่าเรือแหลมฉบัง จังหวัดชลบุรี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjoExRbOoUlVEWWRWjx8FAZcMFKrR3Iq53goIvlmtsM0H6T9RG58boM1Wwb_KEtsJWkha-QBAuEZP9pKyRSbP6RFbAft0F4oz5vX1cpYSQ3hGCWR1XER9JMQ-OkEwsTohiPehx3Trz9iAWp/s200/17475.jpg)
โดยทางศุลกากรแหลมฉบังได้นิมนต์พระสงฆ์จำนวน 9 รูป มาสวดเจริญพุทธมนต์ในวันสงกรานต์ สทบ. เพื่อความเป็นสิริมงคล ก่อนที่นายกิตติ จะเป็นประธานในการถวายเครื่องสังฆทานแด่พระสงฆ์ แล้วนำสรงน้ำหลวงพ่อโสธร สรงน้ำพระทั้ง 9 รูป แล้วนำรดน้ำขอพรผู้ใหญ่
หลังจากนั้นนายกิตติ สุทธิสัมพันธ์ ผู้อำนวยการสำนักงานศุลกากรท่าเรือแหลมฉบัง จะให้เจ้าหน้าที่พนักงานผู้ร่วมงานและสื่อมวลชน รดน้ำขอพรในวันสงกรานต์ สทบ.ที่จัดขึ้นซึ่งภายในงานเป็นไปด้วยความสนุกสนานและเป็นกันเองอย่างมาก