วันนี้ (14 ก.พ.61) ที่ด้านหน้าห้องแปซิฟิคฮอล์ ศูนย์การค้าแปซิฟิคพาร์คศรีราชา นายนิติ วิวัฒน์วานิช นายอำเภอศรีราชา ได้เดินทางมาเป็นประธาน กล่าวเปิดงานกิจกรรมคู่รัก เนื่องในวันวาเลนไทน์ ประจำปี 2561 โดยปีนี้จัดงานในชื่อว่า ศรีราชา อิน เลิฟ ที่ทางศูนย์การค้าแปซิฟิค พาร์ค ได้ร่วมกับ อำเภอศรีราชา จัดขึ้น ติดต่อกันมาทุกปี ซึ่งปีนี้นั้นยังคงได้ความร่วมมือทางเจ้าหน้าที่สำนักงานทะเบียนราษฏร์ของที่ว่าการอำเภอศรีราชามาออกหน่วยให้บริการจดทะเบียนสมรสนอกพื้นที่ ในเฉพาะวันวาเลนไทน์ของทุกปี เท่านั้น
โดยบรรยากาศภายในงานปีนี้ มีคู่รัก หนุ่มสาว กว่า 100 คู่ ใช้โอกาสวันวาเลนไทน์ วันแห่งความรัก จูงมือกันมาจดทะเบียนสมรสกันอย่างคึกคัก โดยมี นายอำเภอศรีราชา ให้เกียรติเป็นสักขีพยานในความรัก ลงลายเซ็นต์ในใบทะเบียนสมรส พร้อมมอบของขวัญ ของที่ระลึก ให้กับ คู่รัก 5 คู่แรก ที่มาร่วมงานเก็บไว้เป็นที่ระลึกในวันแห่งความรักปีนี้
นอกจากนั้นทางศูนย์การค้าแปซิฟิก พาร์ค ศรีราชา ยังจัดงาน อินดี้ อินเลิฟ 2018 เพื่อให้คู่รัก ได้เดินเลือกซื้อหาของขวัญแทนใจให้แก่กัน เริ่มตั้งแต่วันนี้ ถึง 18 กุมภาพันธ์ 2561